โครงการปันยิ้มสร้างสุขผู้สูงอายุ ประจำปีงบประมาณ 2564
![](https://yalapao.go.th/th/wp-content/uploads/Copy-of-โครงการส่งเสริมและพัฒนาอาชีพ-การทำผ้าบาติก-1024x683.png)
โครงการปันยิ้มสร้างสุขผู้สูงอายุ กำหนดจัดขึ้นในวันที่ 23 มีนาคม 2564 ณ ห้องประชุมศรีญาลอ ชั้น 1 องค์การบริหารส่วนจังหวัดยะลา มีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างให้ผู้สูงอายุมีสุขภาพที่ดี มีความรู้ในการป้องกันโรคภัยจากโรคเรื้อรังและป้องกันตนเองจากโรค Covid – 19 และเสริมสร้างคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น มีรายได้จากการฝึกอาชีพ ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ โดยมีกลุ่มเป้าหมายเป็นผู้สูงอายุในพื้นที่จังหวัดยะลา จำนวน 80 คน